Sunday, September 10, 2017

ANGOLA YAPIGA MARUFUKU UISLAMU NA KUVUNJA MISIKITI

Image may contain: sky and outdoor
Angola imekuwa nchi ya kwanza duniani kupiga marufuku Uislamu na Waislamu, na kuchukua hatua za kwanza kwa kuvunja misikiti katika nchi hiyo.
"Mchakato wa kuhalalisha Uislamu haijawahi kupitishwa na Wizara ya Sheria na Haki za Binadamu , misikiti yao itafungwa hadi taarifa zaidi zitakapotolewa, alinukuliwa Waziri wa Utamaduni wa Angola Rosa Cruz e Silva, na 
Agence Ecofin.
Alisema kuwa uamuzi huo ni mfululizo wa jitihada za kupiga marufuku madhehebu 'haramu' ya dini ya kiislamu. Kwa mujibu wa Waziri, hatua hiyo ilikuwa ni muhimu kwa kupambana bila kuchoka dhidi ya kuibuka kwa misikiti na ni kinyume na desturi za utamaduni wa Angola.
"Madhehebu yote ambayo orodha yao imechapishwa na Wizara ya Sheria na Haki za Binadamu katika gazeti Angola la 'Jornal de Angola' ni marufuku kufanya ibada, hivyo wanapaswa kufunga milango ya majengo yao", alisema.
Gavana wa mkoa wa Luanda, Bento Bento, amesema Kwamba, "Waislamu wenye msimamo mkali si kuwakaribisha katika Angola na serikali ya Angola haipo tayari kuhalalisha kuwepo misikiti".
Mwaka jana Mwezi Oktoba, waislamu wa manispaa ya mjini ya Viana, Luanda, walishuhudia kuvunjwa kwa msikiti wao katika kuondoa athari zozote za kuwepo uislamu nchini humo.
Idadi ya waislamu nchini Angola inatajwa kufikia 90,000 na masikiti 80 ambayo yote itavunjwa.

No comments:

Does Allah Need Help?

  In the Qur’an, the same Allah asks for help… 47:7 O you who believe ! if you help (the cause of) Allah, He will help you and make firm you...

TRENDING NOW